Đường bộ vô đối
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Visrus sợ chi!

3 posters

Go down

Visrus sợ chi! Empty Visrus sợ chi!

Bài gửi by uranium11754 Sun Jun 08, 2008 2:04 am

Anh em nào còn đang bức xúc Crying or Very sad vì bị virus hành hoành? Yên tâm đi. Anh em làm theo các bước sau đảm bảo ok luôn à!
1. Tải và cài bản kaspersky 8 mới nhất về
+ Nếu nhà anh em có mạng thì xài
Kaspersky Internet Security
+ Nếu ko có mạng thì xài bản Kaspersky Anti-Virus
Đây là các bản dùng thử 30 ngày, muốn dùng đến chết thì đọc bài kaspersky 8 của Ku Trung Lùn ấy.
Cài xong anh em nhớ updata đầy đủ . Nếu nhà ko có mạng thì tải bản updata trên trang chủ của nó ấy, mà tốt nhất là cắm nhờ mạng 1 lát, giờ anh em sinh viên đời sống cao đa số có mạng cả roài!
2. Tải và cài bản
BKAV mới nhất về.
3. Cài đặt và updata xong, anh em rút dùm cái dây mạng ra ( cực kỳ quan trọng vì nhiều con nó trâu bò Like a Star @ heaven khi có mạng nó vẫn sống nhăng răng à). Lần lượt scan bằng Kaspersky và BKAV
4. Bước này chỉ dành cho anh em nào nhà có mạng nhất là lại hay xem phim "hay" ấy Razz . Khi lướt web nếu ko có hệ thống phòng thủ tốt anh em sẽ thấy có 1 số trang "hay" ko mở mà hiện ra (sướng quá còn gì Very Happy ). Bọn này gọi là spyware. Dể chơi chúng anh em xài
Ad-Aware 2008 là bản mới nhất miễn phí. Cài, updata, rút dây mạng rồi scan.
Trên đây là tất cả những gì để trị bọn virus và spyware. Toàn là "vũ khí" mạnh, mới nhất, được đánh giá cao trên toàn thế giới đó. Tôi xài lâu rồi và dùng thấy rất ổn. Chỉ trừ trường hợp máy anh em bị nhiễm nặng quá thì chỉ còn cách format rồi cài lại mất khá nhiều thời gian (cho nhớ đời để lần sau lại xem phim tiếp hen Smile )

À mà nếu nhà anh em có máy khỏe thì nên xài vista sẽ bảo mật hơn, còn nếu xài XP mà ham hố nhiều ko sớm thì muộn lại được cài lại thôi à.
Nếu làm xong thấy ok anh em nhớ thanks tôi 1 tiếng để có thêm động lực lần sau có hàng đẹp tôi lại show nhá! Laughing

Được sửa bởi uranium11754 ngày Thu Jul 17, 2008 12:16 am; sửa lần 1.
uranium11754
uranium11754
Moderator

Visrus sợ chi! Empty Re: Visrus sợ chi!

Bài gửi by Azym Sun Jun 08, 2008 2:41 am

Chú thích thêm Cool
Cái người viết bài trên kia từng được nhận comment của bạn Ly với nội dùng như sau:
down đồi trụy nhiều quá hay sao mà virus nhiều thế Laughing
Azym
Azym
Lord of Emperors

https://duongbo45.forumvi.com

Bài gửi by uranium11754 Sun Jun 08, 2008 2:52 am

Hèm tôi là người "từng trải" nên mới có kinh nghiệm chớ . Cám ơn Ku Lùn vẫn nhớ thành tích của anh.

Được sửa bởi uranium11754 ngày Thu Jul 17, 2008 12:16 am; sửa lần 1.
uranium11754
uranium11754
Moderator

Bài gửi by lotuong Tue Jun 10, 2008 4:03 pm

Đúng là những người luyện công nhiều bằng mắt như chú Thơ thì nên phòng thủ như trên đúng là ko thừa chút nào Rolling Eyes
Còn với những anh em bình thường theo mình chỉ cần em Kaspersky là quá đủ rồi (nhưng nhớ phải update cho nó thường xuyên thì mới good). Nhưng điều quan trong hơn ở đây là phải biết tự mình phòng thủ. Hiên nay virus chủ yếu lây lan qua con đường USB mà đa số mọi người lại có thói quen duble click mỗi khi cắm USB bất kì vào nên chuyện bị nhiễm virus đối với các bạn như thế là nguy cơ rất cao No .

Vì vậy cách sử dụng USB an toàn nhất theo mình đó là:
1.Quét virus cho USB bằng 1 chương trình antivirus nào đó (nhớ update thường xuyên nhé, khoảng 1tuần/ lần là ok)
2.Sử dụng Windows Explorer để mở USB (chuột phải vào ổ USB chọn Explore )
Visrus sợ chi! 853906 Các bạn cứ làm như thế là ổn đấy. Wink
lotuong
lotuong
Moderator

http://360.yahoo.com/phong_nd_gtvt

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content